Bảo Quản Chế Biến Nông Sản
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn khoa học, giải trí (bảo quản và chế biến nông sản thực phẩm)

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
->Chuyên nghành bảo quản chế biến nông sản - Đại học Tây Nguyên->

thay mặt diễn đàn, kính chúc tất cả các bạn năm mới mạnh khỏe, an khang thịnh vượng, ngày có nhiều đóng góp cho diễn đàn. trước đây, diễn đàn là do lớp bảo quản chế biến nông sản khóa 2007 lập ra, giờ đây, để tiện cho việc trao dồi thông tin, diến này giờ là của tất cả cho những ai cần.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Lễ trao Bằng TN BQK07 (hình)
một tình yêu không nói I_icon_minitimeWed Apr 01, 2015 9:02 am by nguyen anh tuan

» ĐÙI RỒNG NHÓM 3
một tình yêu không nói I_icon_minitimeSun Nov 30, 2014 1:15 am by youngmin

» phần mền SG-Plus for Win 3.0 cho môn Qui Hoạch Sinh Thái
một tình yêu không nói I_icon_minitimeTue Nov 25, 2014 7:23 am by nguyenthachuy

» Giáo trình hóa học thực phẩm!!!
một tình yêu không nói I_icon_minitimeFri Feb 28, 2014 12:23 am by nguyen ngoc

» nhà có chóa koooo
một tình yêu không nói I_icon_minitimeMon Feb 10, 2014 11:06 pm by vihung

» BQCB đi đâu hết rùi nhỉ!
một tình yêu không nói I_icon_minitimeWed Aug 07, 2013 12:49 am by mydung

» bí quyết cho chị em co làn da đẹp từ nước ép trái cây
một tình yêu không nói I_icon_minitimeTue Jul 16, 2013 8:46 pm by pipi444349

» Cà phê nguyên chất
một tình yêu không nói I_icon_minitimeThu Jun 27, 2013 9:31 am by nguyenthachuy

» CUỘC THI THIẾT KẾ BANNER MỚI: "NĂM MỚI DIỆN MẠO MỚI" PHẦN THƯỞNG LÊN TỚI 2 TRIỆU VND
một tình yêu không nói I_icon_minitimeSat Nov 03, 2012 3:39 am by nguyenthachuy

» cách post tài liệu lên nè
một tình yêu không nói I_icon_minitimeFri Oct 26, 2012 9:17 am by hungslct-88

» kỷ thuật rang cà phê
một tình yêu không nói I_icon_minitimeThu Oct 04, 2012 7:11 am by ngọn lửa cao nguyên

» Gia nhập hội những người thất nghiệp rồi huhu...
một tình yêu không nói I_icon_minitimeSat Aug 04, 2012 10:14 am by trần văn minh

» CÙNG TÂM SỰ NÀO
một tình yêu không nói I_icon_minitimeSun Jul 01, 2012 8:24 am by nguyenthachuy

» Pà con ơi!!!! "XEM AI THÔNG MINH NÀO?" mời zô...
một tình yêu không nói I_icon_minitimeSun Jul 01, 2012 4:58 am by utp_1810

» Hãy bình luận đoạn video vui này coi nhé!!!!
một tình yêu không nói I_icon_minitimeFri Jun 22, 2012 7:59 pm by trần văn minh

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

một tình yêu không nói

Go down 
nguyenthachuy
dangyensanh89
utp_1810
gianggiangonline
8 posters
Tác giảThông điệp
gianggiangonline

một tình yêu không nói Empty
Bài gửiTiêu đề: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeFri Sep 17, 2010 1:56 am

Năm học lớp 10.
Ngồi trong lớp học Anh văn, tôi chăm chú nhìn cô bé cạnh bên. Em là người mà tôi luôn gọi là BẠN TỐT NHẤT. Tôi chăm chú nhìn mái tóc dài và mượt của em và ước gì em là của tôi. Nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Sau buổi học, em đến gần và hỏi mượn tôi bài học em nghỉ hôm trước. Em nói : "Cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm học lớp 11.
Chuông điện thoại reo. Đầu dây bên kia là em. Em khóc và thút thít về cuộc tình vừa tan vỡ. Em muốn tôi đến với em, vì em không muốn ở một mình, và tôi đã đến. Khi ngồi cạnh em trên sofa, tôi chăm chú nhìn đôi mắt ướt nước của em và ước gì em là của tôi. Sau hai tiếng đồng hồ, cùng xem bộ phim của Drew Barrymore và ăn ba túi khoai tây rán, em quyết định đi ngủ. Em nhìn tôi, nói : "Cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Năm cuối cấp.
Vào một ngày trước đêm khiêu vũ dạ hội mãn khóa, em bước đến tủ đựng đồ của tôi. "Bạn nhảy của em bị ốm", em nói, "Anh ấy sẽ không khỏe sớm được và em không có ai để nhảy cùng. Năm lớp 7, chúng mình đã hứa với nhau là nếu cả hai đứa đều không có bạn nhảy, chúng mình sẽ đi cùng nhau như NHỮNG NGƯỜI BẠN TỐT NHẤT." Và chúng tôi đã làm như thế. Vào đêm dạ hội, sau khi tiệc tan, tôi đứng ở bậc tam cấp trước cửa phòng em. Tôi chăm chú nhìn em khi em mỉm cười và nhìn bóng tôi trong đôi mắt lấp lánh của em. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không nghĩ về tôi như thế và tôi biết điều đó. Rồi sau, em nói : "Em đã có giờ phút vui vẻ nhất, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Ngày tốt nghiệp.
Từng ngày trôi qua, rồi từng tuần, từng tháng. Chớp mắt đã là ngày tốt nghiệp. Tôi ngắm nhìn hình dáng tuyệt vời của em nổi lên như một thiên thần trên sân khấu khi nhận bằng tốt nghiệp. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Trước khi mọi người trở về nhà, em tiến về phía tôi trong áo khoác và mũ, khóc khi tôi ôm em. Rồi sau, nhấc đầu lên khỏi vai tôi, em nói : "Anh là BẠN TỐT NHẤT của em, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Vài năm sau.
Giờ đây, tôi đang ngồi trong băng ghế dài trong nhà thờ. Cô bé ấy đang làm lễ kết hôn. Tôi nhìn em khi em nói : "Tôi hứa" và bắt đầu một cuộc sống mới, với một người đàn ông khác. Tôi muốn em là của tôi nhưng em không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Nhưng trước khi lên xe đi, em đến gần tôi và nói : "Anh đã đến, cảm ơn anh !" và hôn lên má tôi. Tôi muốn nói với em, tôi muốn cho em biết rằng tôi không muốn chỉ là bạn. Tôi yêu em nhưng tôi quá nhút nhát, tôi cũng không hiểu tại sao.

Lễ tang.
Đã nhiều năm trôi qua, tôi nhìn xuống chiếc quan tài chứa bên trong cô bé đã từng là BẠN TỐT NHẤT của mình. Trong buổi lễ, người ta đã tìm thấy quyển nhật ký của em trong suốt những năm trung học. Và đây là những gì em viết : "Tôi chăm chú nhìn anh và ước gì anh là của tôi nhưng anh không xem tôi như thế và tôi biết điều đó. Tôi ước anh nói với tôi rằng anh yêu tôi. Tôi ước mình cũng có thể làm được điều đó… Tôi chỉ nghĩ một mình và khóc.

Em yêu anh em yêu anh em yêu anh…"

the thao
utp_1810
Thành Viên Ưu Tú
Thành Viên Ưu Tú
utp_1810

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeFri Sep 17, 2010 6:44 am

không biết thực sự điều này đã có không nhỉ, nhưng hình như tôi biết rằng mình cũng không làm được hơn anh bạn này. có lẽ vì tôi cũng giống anh chăng.....hj
mình chúc cho các bạn đang yêu, đã yêu và sẽ yêu sẽ nắm gữi lấy tình yêu của mình, đừng để nó tuột mất rồi lại hối tiếc "giá như..."
tụi mình năm cuối rồi, chúc các bạn sẽ tìm được hạnh phúc riêng cho mình...

các bạn đang nghe ca khúc "tôi ngàn năm đợi - Lam Trường"

Được sửa bởi utp_1810 ngày Thu Sep 23, 2010 8:31 pm; sửa lần 2.
dangyensanh89
Thành Viên
Thành Viên
dangyensanh89

Bài gửiTiêu đề: nỗi đau   một tình yêu không nói I_icon_minitimeSat Sep 18, 2010 8:02 pm

Có những lúc muốn nói mà đáu thể nói ra....đừng chần chừ ..để rồi tiếc nuối.
Những gì bây giờ mình thấy tầm thường, nhưng một lúc nào đó nó trở thành điều quan trọng nhất, Hãy cho mọi người biết bạn đang nghĩ gì chắc chắn bạn sẽ cảm thấy tốt hơn đó. Đừng trốn tránh sự thật nha............MÌnh cũng đang cố gắng như zậy. Laughing
nguyenthachuy
Thành Viên Tích Cực
Thành Viên Tích Cực
nguyenthachuy

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeSat Sep 18, 2010 8:37 pm

Chao ôi coi những tâm hồn đồng cảm kìa.
dangyensanh89
Thành Viên
Thành Viên
dangyensanh89

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeSat Sep 18, 2010 8:45 pm

Đồng cảm thì tốt, nhưng đừng đồng lòng .
Biết đâu ai đó không đồng cảm về sau lại ngồi bờ rào thì sao nhỉ. Rồi cũng sẽ đồng cảm thui ah.
balay_deptrai
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
balay_deptrai

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeFri Oct 01, 2010 5:26 pm

một tình yêu không nói 995170 chao ôi!!!!!!!!!!!!!!
Mình sẽ gia nhập thiếu lâm phái wa.
Sleep Nghe chyện TY thấy bùn ngủ wa.Chắc tại bản thân mình wa
hovantoai
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
hovantoai

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeSun Oct 03, 2010 1:41 am

Arrow

Tâm trạng quá.............!!!!!!! Ăn rồi tính tiếp.............
Arrow

Neutral Neutral Neutral
http://hovantoai.vnweblogs.com/
nga

nga

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeMon Oct 04, 2010 6:19 am

thật là bun chứng tỏ người con trai này nhìn con gái phức tạp wa như vậy mà cũng không nhận ra nữa
utp_1810
Thành Viên Ưu Tú
Thành Viên Ưu Tú
utp_1810

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeMon Oct 04, 2010 9:26 am

cũng có thể các boy luôn nhìn các girl phức tạp đó. các girl có ý gì thì cũng nên bậc đèn xanh xinhan chứ hj...........hj. vậy thì đi nó mới nhanh chứ.
Smile
balay_deptrai
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
balay_deptrai

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeMon Oct 04, 2010 10:17 am

một tình yêu không nói 483721Mình luôn luôn bật đèn xanh mà. clown
Em nào ma pm cái là mình OK lun. king HĐ ko wa 3 tháng đó nha.
kawaii

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitimeSun May 06, 2012 7:47 am

gjcguyury
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: một tình yêu không nói   một tình yêu không nói I_icon_minitime

một tình yêu không nói
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Tình hình cúm A đang diễn biến phức tạp trên địa bàn tỉnh Daklak
» Không xem hơi phí !!!
» thứ hai này có lịch học không bà con ơi