Bảo Quản Chế Biến Nông Sản
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

Diễn đàn khoa học, giải trí (bảo quản và chế biến nông sản thực phẩm)

Trang ChínhPortalLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập
Similar topics
->Chuyên nghành bảo quản chế biến nông sản - Đại học Tây Nguyên->

thay mặt diễn đàn, kính chúc tất cả các bạn năm mới mạnh khỏe, an khang thịnh vượng, ngày có nhiều đóng góp cho diễn đàn. trước đây, diễn đàn là do lớp bảo quản chế biến nông sản khóa 2007 lập ra, giờ đây, để tiện cho việc trao dồi thông tin, diến này giờ là của tất cả cho những ai cần.
Tìm kiếm

Display results as :

Rechercher Advanced Search
Latest topics
» Lễ trao Bằng TN BQK07 (hình)
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeWed Apr 01, 2015 9:02 am by nguyen anh tuan

» ĐÙI RỒNG NHÓM 3
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSun Nov 30, 2014 1:15 am by youngmin

» phần mền SG-Plus for Win 3.0 cho môn Qui Hoạch Sinh Thái
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeTue Nov 25, 2014 7:23 am by nguyenthachuy

» Giáo trình hóa học thực phẩm!!!
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeFri Feb 28, 2014 12:23 am by nguyen ngoc

» nhà có chóa koooo
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeMon Feb 10, 2014 11:06 pm by vihung

» BQCB đi đâu hết rùi nhỉ!
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeWed Aug 07, 2013 12:49 am by mydung

» bí quyết cho chị em co làn da đẹp từ nước ép trái cây
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeTue Jul 16, 2013 8:46 pm by pipi444349

» Cà phê nguyên chất
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeThu Jun 27, 2013 9:31 am by nguyenthachuy

» CUỘC THI THIẾT KẾ BANNER MỚI: "NĂM MỚI DIỆN MẠO MỚI" PHẦN THƯỞNG LÊN TỚI 2 TRIỆU VND
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSat Nov 03, 2012 3:39 am by nguyenthachuy

» cách post tài liệu lên nè
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeFri Oct 26, 2012 9:17 am by hungslct-88

» kỷ thuật rang cà phê
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeThu Oct 04, 2012 7:11 am by ngọn lửa cao nguyên

» Gia nhập hội những người thất nghiệp rồi huhu...
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSat Aug 04, 2012 10:14 am by trần văn minh

» CÙNG TÂM SỰ NÀO
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSun Jul 01, 2012 8:24 am by nguyenthachuy

» Pà con ơi!!!! "XEM AI THÔNG MINH NÀO?" mời zô...
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSun Jul 01, 2012 4:58 am by utp_1810

» Hãy bình luận đoạn video vui này coi nhé!!!!
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeFri Jun 22, 2012 7:59 pm by trần văn minh

Navigation
 Portal
 Diễn Đàn
 Thành viên
 Lý lịch
 Trợ giúp
 Tìm kiếm

May 2024
MonTueWedThuFriSatSun
  12345
6789101112
13141516171819
20212223242526
2728293031  
CalendarCalendar

TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN

Go down 
balay_deptrai
btkt20188
6 posters
Tác giảThông điệp
btkt20188
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
btkt20188

TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Empty
Bài gửiTiêu đề: TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSat Sep 25, 2010 10:06 pm

Khi người ấy không yêu bạn, cho dù người ấy biết bạn muốn cho cả thế giới biết được bạn yêu người ấy sâu đậm, chân thành như thế nào, người ấy vẫn chọn cách vờ như kô biết, "no care", kô quan tâm...

Khi người ấy không yêu bạn, đừng tìm mọi cách để gặp người ấy nữa, bởi vì điều đó sẽ gây khó chịu, phiền phức cho người ấy, và người ấy ước gì... bạn biến đi nhanh cho khuất mắt...

Khi người ấy không yêu bạn, đừng bao giờ gọi điện thoại cho người ấy nữa, cho dù bạn gọi điện thoại cho người ấy,người ấy cũng sẽ nói "được, nhưng có điều anh bây giờ bận rồi. Tối nay gọi lại cho anh đi, hoặc là có thể anh sẽ gọi lại cho em." Và bạn lúc đó xin đừng bao giờ tin là thật, người ấy chỉ là tìm ra một lý do hợp lý để cho có mà thôi. Xin bạn đừng chờ đợi, đừng bao giờ lừa dối chính mình. Làm như thế người ấy sẽ bắt bạn chờ đợi mà chẳng biết đến bao giờ...

Khi người ấy không yêu bạn, xin bạn ở trước mặt người ấy đừng bao giờ rơi nước mắt, khi đau ốm đừng bao giờ nói cho người ấy nghe.Người ấy sẽ chẳng dành cho bạn sự chú ý hay quan tâm nào đâu, nhiều nhất là có một ánh mắt thương hại, hoặc tệ hơn là là ánh mắt khinh bỉ vì bị quấy rầy...
Khi người ấy không yêu bạn, mong bạn đừng mất đi sự tự tin của bản thân. Bởi vì yêu một người, không phải người ấy giỏi giang, hay đẹp đẽ, mà đó chỉ là một thứ cảm giác, 1 thứ cảm giác nhất thời cuồng dại. Người ấy khiến bạn có cảm giác đó, vì bạn yêu người ấy...

Khi người ấy không yêu bạn, xin bạn đừng trở nên quỵ luỵ, cầu xin người ấy ban phát tình yêu cho bạn, cho dù bạn yêu người ấy hơn bản thân mình, sẵn sàng hy sinh tất cả vì người ấy, nhưng thật sự là bạn đang tự hạ thấp mình trong mắt người ấy, và khoảng cách của bạn với người ấy càng lúc càng xa hơn...

Khi người ấy không yêu bạn, xin bạn đừng buồn đau, khổ sở vì điều ấy, bởi vì người ấy không xứng đáng để bạn rơi lệ, để bạn đêm nào cũng phải trăn trở để trả lời cho câu hỏi "mình có gì kô tốt mà cô ấy kô yêu mình kia chứ"...
Khi người ấy không yêu bạn, xin bạn đừng nghĩ rằng người ấy đã mắc 1 sai lầm lớn nhất trong đời vì đã kô yêu bạn, cũng đừng nghĩ rằng cho dù mai này người ấy có quỳ xuống cầu xin thì bạn cũng kô tha thứ cho người ấy. Phải chẳng bạn có trí tưỡng tượng đặc sắc, mơ tưởng về những điều kô thể, kô bao giờ xảy ra... ít nhất là trong hiện tại...
Khi người ấy không yêu bạn, hãy bình tĩnh suy xét vấn đề người ấy có gì tốt đẹp khiến bạn phải lao đao, nhớ nhung, mong chờ, để rồi được đáp lại bằng ánh mắt lạnh lùng, thờ ơ, khinh bỉ không cần bạn, thật kô may, 100% những ai rơi vào tình cảnh này, đều kô có được sự sáng suốt ấy, cứ như con thiêu thân, cắm đầu lao vào... ngõ cụt.

Khi người ấy không yêu bạn, hãy là chính mình bạn nhé... hãy giang tay mở lòng đón nhận 1 tình yêu mới... hãy trở thành 1 người mạnh mẽ, tự tin, bản lĩnh, thành đạt
TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN Break-upfinger_4222814TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN D5f7TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN 4750614972955d90b40
http://me.zing.vn/t_ahuhu/profile
balay_deptrai
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
balay_deptrai

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeFri Oct 01, 2010 4:41 pm

Rolling Eyes Đây là 1 vấn nạn rùi. Đến nay khoa học vẫn chưa lý giải dc là nguyên nhân j.
Nhưng theo mình nghĩ tình yêu băt nguồn từ những cảm giác đặc biệt thông wa những hành động đặc biệt .
Vì vậy mà đã có lần hình thành nên những tổ đội cua gái.( Rolling Eyes cũng khá nhiều cô gái chết vì trò chơi này)
@ cần lưu ý 1 điều rằng: tình yêu chan thành chỉ được bắt nguồn từ những hành động, từ những khi tiếp xúc
thân thiện va đơn giản.
@ sư thăng hoa của các chàng trai, hay những cử chỉ làm đỏm của các cô gái dường như phải cận trọng đề phòng.
Neutral nói bậy xong roài chạy Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral Neutral
weng_nie2010
Thành Viên Quan Tâm
Thành Viên Quan Tâm
weng_nie2010

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeTue Nov 09, 2010 8:46 am

love

Sẽ rất đau đớn khi bạn yêu một người nào đó mà không được đáp lại. Nhưng còn đau đớn hơn khi bạn yêu một ai đó mà không đủ dũng cảm để nói chongười đó biết bạn đã yêu như thế nào.

Tình yêu là khi bạn lấy đitất cả mọi đam mê, cuồng nhiệt, lãng mạn mà cuối cùng bạn vẫn biết rằngmình vẫn luôn nhớ về người đó.TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN 53

TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN 28Sẽ rất buồn khi bạn gặp một ai đó mà bạn cho rằng vô cùng có ý nghĩa đốivới bạn, chỉ để cuối cùng bạn nhận ra rằng tình cảm đó sẽ chẳng bao giờ được đáp lại và bạn là người phải ra đi. Nhưng khi một cánh cửa đónglại, một cánh cửa khác lại mở ra. Ðiều bạn cần làm là thôi không chờđợi nơi cánh cửa đã đóng, hãy tìm một cánh cửa khác đang mở ra cho mình.TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN 2

TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN 2Người bạn tốt nhất là người mà bạn có thể ngồi cùng ở bất cứ đâu, cùng đung đưa mà không nói một lời, để khi bước đi, bạn lại cảm thấy như đã nói hết mọi điều.

TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN 31Cómột sự thật là bạn sẽ không biết bạn có gì cho đến khi đánh mất nó,nhưng cũng có một sự thật khác là bạn cũng sẽ không biết bạn đang tìm kiếm cái gì cho đến khi có nó.

Trao cho ai đó cả con tim mình không bao giờ là một sự đảm bảo rằng họ cũng yêu bạn, đừng chờ đợi điềungược lại. Hãy để tình yêu lớn dần trong tim họ, nhưng nếu điều đó không xảy ra thì hãy hài lòng vì ít ra nó cũng đã lớn lên trong bạn.

Ðừng bao giờ nói tạm biệt khi bạn vẫn còn muốn thử. Ðừng bỏ cuộc khi bạn cảmthấy vẫn còn có thể đạt được. Ðừng nói bạn không yêu ai đó nữa khi bạnkhông thể rời xa họ. Tình yêu sẽ đến với những người luôn hy vọng dù họđã từng thất vong. Ðừng chạy theo vẻ bề ngoài hào nhoáng, nó có thểphai nhạt theo thời gian. Ðừng chạy theo tiền bạc, một ngày kia nó cũngsẽ mất đi. Hãy chạy theo người nào đó có thể làm bạn luôn mỉm cười bởivì chỉ có nụ cười là tồn tại mãi.Hy vọng rằng bạn sẽ tìm ra người đó.
Ðôi khi trong cuộc sống, có lúc bạn cảm thấy bạn nhớ ai đó đến nỗi muốnchạy đến và ôm chầm lấy họ. Mong rằng bạn sẽ luôn mơ thấy họ. Hãy mơ những gì bạn muốn, đi đến nơi nào mà bạn thích, hãy là những gì bạn thích vì bạn chỉ có một cuộc sống và một cơ hội để làm tất cả trongcuộc đời. Mong rằng bạn luôn có đủ hạnh phúc để vui vẻ, đủ thử thách để mạnh mẽ hơn, đủ nỗi buồn để bạn trưởng thành hơn..."

* * *
Lúc quen ấy mình đã đến bên nhau
Cùng say đắm hoan ca tình yêu
Hoàng hôn buông xa xôi mỗi đêm về
Nhìn nhau mãi...
Những đêm vắng thao thức trắng cơn mơ
Lòng thương nhớ suy tư về nhau
Tình yêu đến trong thoáng
Như phút giây mau trôi qua
Làm sao biết...
Khi em quay lưng cất bước đi xa
Anh nghe sao cơn đau nhói buốt giá trái tim này
Chuyện tình nào ai có biết đâu rằng
Ngàn cơn sóng đưa thuyền trôi xa...
Vẫn mong người dù xa cách lòng
Tình thoáng qua đi, tình trôi theo gió mây
Tình là cánh chim bay
Tình sóng gió say
Cho những tiếng yêu thương còn lại đây phôi pha
Cố quên người dù đau xót lòng
Ngày và tháng qua đi thời gian sẽ quên
Thuyền tình sóng xô nghiêng tựa bóng cánh chim
Còn trên bến vắng nơi đây, mình anh trông theo
Hình bóng em mờ xa...

@.....oh year....@
maulanh
http://nuhoangkeomut_love@yahoo.com.vn
nguyenthiha

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSat Jan 15, 2011 5:43 am

ui trời.tình iu phức tạp quá ta Sad

thế mà người ta noi:

đẹp nhất trong đời thuở biết iu
con đương tình ái nở hoa nhiều
khi iu là đất trời thơm ngát
là cánh hồn theo gió phiêu diêu.

trên trời có vạn vì sao
nhân gian tự hỏi vì sao iu nhiều
thế gian có cả triệu người
vì sao chỉ có một người tôi iu
. silent
trần văn minh
Thành Viên Thường Xuyên
Thành Viên Thường Xuyên
trần văn minh

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSat Jan 15, 2011 8:52 pm

hic toàn người văn thơ lai láng!
tynhoc2208

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitimeSat Aug 27, 2011 10:51 am

sac.tình yêu thật là kinh khủng quá đi
hông dám yêu nữa rồi
hohho
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN   TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN I_icon_minitime

TÔI ƠI ...ĐỪNG BÙN ...KHI NGƯỜI ẤY KHÔNG YÊU BẠN
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Coi đi các bạn, không giành cho người yếu tim nha
» câu đố đúng với chuyên ngành đây nè
» Các bạn xem nè, thiệt hay là giả, kinh quá đi mất, xem xong đừng trách